ลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ (MOU)
บริษัท ทีดับบลิว เทคนิคอล จำกัด ลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ (MOU) การฝึกประสบการณ์ให้กับนักศึกษา ณ ประเทศญี่ปุ่น ระหว่าง วิทยาลัยเทคนิคอุบลราชธานี วิทยาลัยเทคนิคพิบูลมังสาหาร และวิทยาลัยเทคนิคกันทรารมย์ ณ ห้องประชุมบัวแดง อาคารอำนวยการ วิทยาลัยเทคนิคอุบลราชธานี โดยมีเป้าหมายความร่วมมือในการพัฒนานักเรียน นักศึกษา ที่กำลังจะจบและจบการศึกษาในระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพ (ปวช.) และระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง (ปวส.) ให้มีทักษะด้านภาษาญี่ปุ่นขั้นพื้นฐาน ทักษะด้านฝีมือช่างพื้นฐาน พร้อมกันนี้ทาง บริษัท ทีดับบลิว เทคนิคอล จำกัด ยังจัดส่งนักเรียนนักศึกษาไปฝึกประสบการณ์ที่ประเทศญี่ปุ่น เพื่อบรรลุเป้าหมายดังกล่าว
![](http://cooperation.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/87987710_813326895812342_8238360066776891392_o-1024x683.jpg)
![](http://cooperation.utc.ac.th/wp-content/uploads/2021/02/88013744_813328385812193_432270475314331648_o-1024x683.jpg)